สวัสดี บุคคลทั่วไป

เราจะผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปได้ยังไง

• 0 ตอบ
  • 92 อ่าน

เราจะผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปได้ยังไง
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2021, 11:22:16 PM »
เราจะผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปได้ยังไงหลายคนก็คิดว่าเรานั้นเดินทางมาสู่ยุคที่มีวิกฤตการณ์มากมายที่เกิดขึ้นแน่นอนนะครับ
โรคระบาดคือส่วนหนึ่งที่เกิดขึ้นมาก่อนหน้านี้ก็เคยมีแล้วในประวัติศาสตร์ที่เราเคยสูญเสียมนุษยชาติไปมากมายแต่ครั้งนี้
แม้ว่าเทคโนโลยีการแพทย์ของเรานั้นก้าวหน้ามากขนาดนี้แต่เราก็ยังไม่สามารถเอาชนะโรคระบาดนี้ได้เลยต้องยอมรับคำว่า
กลไกของโลกนี้ที่เรียกว่าระบบนิเวศนั้นเป็นระบบที่เรานั้นยังไม่สามารถเอาชนะได้ครับแม้ว่าเรานั้นจะป้องกันและแก้ไขหรือ
ซ่อมแซมสักขนาดไหนแต่การที่จะเอาชนะสิ่งที่อยู่ในธรรมชาตินั้น ค่อนข้างยากนะครับต้องรอดูกันต่อไปว่าจะเป็นอย่างไรนะครับ

Gclub