สวัสดี บุคคลทั่วไป

เครื่องดื่มโค้ก 0% ที่ไม่มีน้ำตาลดื่มแล้วเสี่ยงที่จะเป็นโรคอ้วนอยู่หรือเปล่า

• 0 ตอบ
  • 39 อ่าน

เครื่องดื่มโค้ก 0% ที่ไม่มีน้ำตาลดื่มแล้วเสี่ยงที่จะเป็นโรคอ้วนอยู่หรือเปล่า
ครับแน่นอนว่าหลายหลายคนที่ไม่อยากอ้วนไม่อยากจะบริโภคน้ำตาลมากมาย
กับเครื่องดื่มพวกน้ำอัดลมประเภทครบเป๊ปซี่ก็จะเลือกที่มีน้ำตาล 0% แน่นอนครับว่าแบบนี้
ก็จะช่วยให้เรานั้นไม่ต้องเสี่ยงในการบริโภคน้ำตาลมากๆเข้าสู่ร่างกายแต่ก็ยังมีคำถามอยู่ครับ
ว่าการดื่มโค้กประเภท 0% เป็นอันตรายอยู่หรือไม่และยังเสี่ยงที่จะเป็นโรคอ้วนอยู่หรือไม่ครับ
ไม่รู้ว่าเพื่อนเพื่อนรู้หรือไม่  sbobet